Fim ɗin OPP wani nau'in fim ne na polypropylene, wanda ake kira fim ɗin co-extruded polypropylene (OPP) saboda tsarin samarwa shine extrusion multilayer. Idan akwai tsarin shimfidawa guda biyu a cikin sarrafawa, ana kiran shi fim ɗin polypropylene daidaitacce bi-directional (BOPP). Sauran ana kiransa fim ɗin polypropylene (CPP) sabanin tsarin haɗin gwiwa. Fina-finan uku sun bambanta da kaddarorinsu da amfaninsu.
I. Babban amfanin OPP fim
OPP: daidaitacce polypropylene (fim), polypropylene daidaitacce, nau'in polypropylene ne guda ɗaya.
Babban samfuran OPP:
1, OPP: polypropylene fim a matsayin substrate, tare da high tensile ƙarfi, m, mara guba, m, m, muhalli abokantaka, fadi da kewayon amfani da sauran abũbuwan amfãni.
2, Alamomin OPP:domin kasuwa ne in mun gwada cikakken cikakken kuma homogenized yau da kullum kayayyakin, bayyanar shi ne kome, na farko ra'ayi kayyade mabukaci ta sayan hali. Shampoo, shawa gel, detergents da sauran kayayyakin da ake amfani da dumi da kuma m wanka da kuma kitchens, da bukatun da lakabin don jure danshi da kuma ba ya fada kashe, da juriya ga extrusion dole ne a dace da kwalban, yayin da m kwalabe ga bayyanannun kayan mannewa da lakabi sun gabatar da buƙatu masu tsauri.
Alamar OPP dangane da alamun takarda, tare da nuna gaskiya, ƙarfin ƙarfi, danshi, ba sauƙin faɗuwa da sauran fa'idodi ba, kodayake farashin ya karu, amma yana iya samun nunin lakabi mai kyau da tasirin amfani. Amma zai iya samun kyakkyawar nunin lakabi da tasirin amfani. Tare da haɓaka fasahar bugawa ta cikin gida, fasahar rufewa, samar da alamun fim mai ɗaukar hoto da buga fim ɗin ba su da matsala, ana iya yin hasashen cewa amfanin gida na alamun OPP zai ci gaba da ƙaruwa.
Kamar yadda lakabin kanta ita ce PP, ana iya haɗuwa da kyau tare da PP / PE akwati surface, yi ya tabbatar da cewa OPP fim a halin yanzu mafi kyau abu ga a-mold lakabin, abinci da kullum sinadaran masana'antu a Turai ya kasance babban adadin aikace-aikace, kuma sannu a hankali ya bazu zuwa cikin gida, ana samun ƙarin masu amfani da yawa sun fara mai da hankali ga ko yin amfani da tsarin lakabi na cikin-mold.
Na biyu, babban manufar fim din BOPP
BOPP: Fim ɗin polypropylene mai daidaitacce, kuma nau'in polypropylene guda ɗaya.
Fina-finan BOPP da aka saba amfani da su sun haɗa da:
● Fim ɗin polypropylene na gaba ɗaya,
● fim ɗin polypropylene da aka rufe da zafi,
● Fim ɗin shirya sigari,
● Fim ɗin pearlescent polypropylene mai daidaitacce,
● Fim ɗin ƙarfe na polypropylene mai daidaitacce,
● fim din matte da sauransu.
Babban amfani da fina-finai daban-daban sune kamar haka:
1. Fim ɗin BOPP na yau da kullun
An fi amfani da shi don bugu, yin jaka, azaman tef ɗin mannewa da haɗawa tare da sauran kayan aiki.
2, BOPP zafi sealing fim
An fi amfani dashi don bugu, yin jaka da sauransu.
3. BOPP fim ɗin shirya sigari
Amfani: Ana amfani da shi don babban marufi na sigari.
4. BOPP fim din pearlized
Ana amfani da shi don kayan abinci da kayan aikin gida bayan bugu.
5. BOPP Metallized Film
An yi amfani da shi azaman vacuum metallization, radiation, anti-counterfeiting substrate, packing abinci.
6, BOPP matte fim
Ana amfani da shi don sabulu, abinci, sigari, kayan kwalliya, samfuran magunguna da sauran akwatunan marufi.
7. BOPP anti-hazo fim
Ana amfani dashi don shirya kayan lambu, 'ya'yan itatuwa, sushi, furanni da sauransu.
Fim ɗin BOPP yana da mahimmancin sassauƙan kayan marufi, ana amfani da shi sosai.
BOPP fim din mara launi, mara wari, maras kyau, maras guba, kuma yana da ƙarfin ƙarfin ƙarfi, ƙarfin tasiri, ƙarfin hali, ƙarfi da kuma nuna gaskiya.
BOPP fim ɗin saman makamashi yana da ƙasa, manne ko bugu kafin maganin corona. Duk da haka, BOPP fim bayan corona jiyya, yana da kyau bugu adaptability, zai iya zama launi bugu da kuma samun kyakkyawan bayyanar, sabili da haka da aka saba amfani da matsayin hadadden fim surface abu.
Fim din BOPP kuma yana da nakasu, kamar saukin tara wutar lantarki, babu rufewar zafi da sauransu. A cikin layin samar da sauri mai sauri, fim ɗin BOPP yana da sauƙin amfani da wutar lantarki, buƙatar shigar da cirewar wutar lantarki.
Domin samun zafi-sealable BOPP film, BOPP film surface corona jiyya za a iya mai rufi da zafi-sealable guduro m, kamar PVDC latex, EVA latex, da dai sauransu, kuma za a iya mai rufi da sauran ƙarfi m, amma kuma extrusion shafi ko co. Ana iya amfani da hanyar laminating extrusion don samar da fim ɗin BOPP mai zafi. Ana amfani da fim ɗin sosai a cikin burodi, tufafi, takalma da safa, da kuma sigari, marufi na littafai.
Farawar fim ɗin BOPP na ƙarfin hawaye bayan ƙaddamarwa ya karu, amma ƙarfin ƙarfin hawaye na biyu ya ragu sosai, don haka ba za a iya barin fim ɗin BOPP a bangarorin biyu na ƙarshen fuskar ba, in ba haka ba fim din BOPP yana da sauƙin tsagewa a cikin bugu. , laminating.
BOPP mai rufi tare da tef ɗin manne kai za a iya samar da shi don rufe tef ɗin akwatin, shine BOPP sashi na BOPP mai rufaffen kai na iya samar da tef ɗin rufewa, shine amfani da BOPP na kasuwa mafi girma.
Ana iya samar da fina-finan BOPP ta hanyar fim ɗin tube ko hanyar fim ɗin lebur. Kaddarorin fina-finai na BOPP da aka samu ta hanyoyin sarrafawa daban-daban sun bambanta. Fim ɗin BOPP wanda aka samar da hanyar fim ɗin lebur saboda babban rabo mai ƙarfi (har zuwa 8-10), don haka ƙarfin ya fi girma fiye da hanyar fim ɗin bututu, daidaiton kauri na fim ɗin kuma ya fi kyau.
Don samun mafi kyawun aikin gabaɗaya, a cikin yin amfani da tsarin yawanci ana amfani da shi wajen samar da hanyar haɗin gwiwar multilayer. Irin su BOPP za a iya haɗa su tare da LDPE (CPP), PE, PT, PO, PVA, da dai sauransu don samun babban matakin shinge na gas, shingen danshi, nuna gaskiya, tsayin daka da ƙananan zafin jiki, juriya na dafa abinci da juriya na mai, daban-daban hadaddiyar giyar. ana iya shafa fina-finai akan abinci mai mai.
Na uku, babban manufar fim din CPP
CPP: nuna gaskiya mai kyau, babban mai sheki, mai kyau taurin kai, shinge mai kyau na danshi, kyakkyawan juriya na zafi, mai sauƙin zafi mai rufewa da sauransu.
CPP fim bayan bugu, yin jaka, dace da: tufafi, saƙa da jaka na furanni; takardu da fina-finai na kundin; kunshin abinci; kuma ga shamaki marufi da na ado metallized film.
Abubuwan da za a iya amfani da su kuma sun haɗa da: jujjuyawar abinci, abin rufe fuska (fim ɗin karkatarwa), marufi na magunguna (jakunkuna na jiko), maye gurbin PVC a cikin kundi na hoto, manyan fayiloli da takardu, takarda roba, kaset ɗin manne kai, masu katin kasuwanci, masu ɗaure zobe da tsayawa. jakar composites.
CPP yana da kyakkyawan juriya na zafi.
Tun lokacin da mai laushi na PP ya kasance game da 140 ° C, ana iya amfani da irin wannan nau'in fim a wurare irin su cikawa mai zafi, jaka mai zafi da kuma marufi na aseptic.
Haɗe tare da kyakkyawan acid, alkali da juriya mai mai, yana sa ya zama kayan zaɓi a cikin yankuna kamar marufin samfurin burodi ko kayan laminated.
Amintaccen hulɗar abincin sa, kyakkyawan aikin gabatarwa, ba zai shafi ɗanɗanon abincin da ke ciki ba, kuma yana iya zaɓar nau'ikan guduro daban-daban don samun halayen da ake so.
Lokacin aikawa: Jul-03-2024